Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การศึกษาเปลี่ยนแปลงเสมอ

2 posters

Go down

การศึกษาเปลี่ยนแปลงเสมอ Empty การศึกษาเปลี่ยนแปลงเสมอ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ by sirzas Thu Mar 27, 2008 11:08 pm

ต้องเตรียมตัวให้พร้อมตลอด ติดตามข่าวสาร และอ่านหนังสือมากๆ จะได้เป็นต่อไว้ก่อนนะคะ

เทคนิคที่แนะนำการจดแลกเชอร์เปงแบบภาษาของตัวเอง และทามMapping โครงสร้างความคิด เปงการคิดที่ช่วยให้จำได้ดีค่ะ คือเราจะสามารถแยกแยะ ออกว่า อะไรคือน้ำและเนื่อ และเราก็จะได้ส่วนที่สำคัญที่สุด แต่เวลาแลกเชอร์เราต้องแน่ใจว่า เราสามารถเอาคำสั้นมาขยายความต่อไปได้อย่างเข้าใจด้วยนะคะ
sirzas
sirzas
ศิษย์เอกเจ้าสำนัก
ศิษย์เอกเจ้าสำนัก

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 72

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

การศึกษาเปลี่ยนแปลงเสมอ Empty Re: การศึกษาเปลี่ยนแปลงเสมอ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ by nijainse Fri Apr 04, 2008 5:21 pm

ขอบคุณค่าแต่เวลาทำและมันม่ายได้ซักทีเราก็มัวมาจดตามที่เค้าบอกอยู่ดีง่า
นักเรียนจำแลง
nijainse
nijainse
หน่วยลับ
หน่วยลับ

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 64

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™

- Similar topics